เมื่อวันที่ 18 มิถุนายน 2567 นางนภาพรรณ นาดี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาปรถมศึกษานครราชสีมา เขต 3 มอบหมายให้นางสาวมยุรีย์ เนตรศิลานนท์ นายเพิ่มวุธ บุบผามาตะนัง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาปรถมศึกษานครราชสีมา เขต 3 พร้อมด้วย ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมการประชุม video conference หารือในการลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานตามนโยบายของรัฐบาล ของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ในการประชุมคณะรัฐมนตรีอย่างเป็นทางการนอกสถานที่ ครั้งที่ 4/2567 ระหว่างวันที่ 1 – 2 กรกฎาคม 2567 ณ กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง 1 (จังหวัดนครราชสีมา ชัยภูมิ บุรีรัมย์ และสุรินทร์) วันที่ 18 มิถุนายน 2567 เวลา 10.30 น. ณ ห้องประชุมสุพรรณิการ์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาปรถมศึกษานครราชสีมา เขต 3
![](https://www.korat3.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448750699_950911613499521_6223348763277485410_n-1400x850.jpg)
สพป.นครราชสีมา